1
Tư vấn qua Facebook
1

Nhà thuốc uy tín 24h - An tâm mua thuốc chính hãng

Hotline: 0338.814.456 hoặc 0898.814.456

Giờ làm: 24/24h (T2 - CN)

Giỏ hàng

(0) - Sản phẩm 0
ASPIRIN 81MG - GIẢM ĐAU HẠ SỐT, PHÒNG NGỪA NHỒI MÁU CƠ TIM
ASPIRIN 81MG - GIẢM ĐAU HẠ SỐT, PHÒNG NGỪA NHỒI MÁU CƠ TIM
icon viewer
 người đang xem

1. Loại sản phẩm: Thuốc giảm đau, hạ sốt
2. Dạng bào chế: viên nén bao phim tan trong ruột
3. Quy cách sản phẩm: hộp 10 vỉ x 10 viên
4. Hàm lượng: Aspirin 81mg

Bài viết chỉ mang tính tham khảo, nhà thuốc không kinh doanh sản phẩm này.

Dịch vụ của chúng tôi

Ship COD tận nhà trong 1-4 ngày làm việc
(Hà Nội nhận sau 2 giờ)

Cam kết hàng chính hãng 100%.
Đổi trả trong vòng 7 ngày

Gọi ngay Hotline: 0338.814.456
(Tư vấn miễn phí - Thời gian: 24/24h)

icon accept Tư vấn 1 - 1 cùng dược sỹ 24/7
icon accept Đổi trả trong vòng 7 ngày
icon accept Miễn phí vận chuyển với đơn hàng 500K
icon accept Kiểm tra hàng trước khi thanh toán

Ngại gọi điện? Vui lòng nhập số điện thoại

Gợi ý tìm kiếm:

thuốc hạ sốt tim mạch

Chi tiết sản phẩm

ASPIRIN 81MG - GIẢM ĐAU HẠ SỐT, PHÒNG NGỪA NHỒI MÁU CƠ TIM

Aspirin 81mg giúp giảm đau hạ sốt, viêm xương khớp, viêm khớp dạng thấp, viêm cột sống dính khớp, dự phòng thứ phát nhồi máu cơ tim và đột quỵ

Aspirin 81mg được sản xuất bởi công ty cổ phần dược phẩm TV Pharm và đang được phân phối rộng rãi ở các nhà thuốc trên toàn quốc. Cùng Nhà thuốc uy tín 24h tìm hiểu thông tin về sản phẩm này.

THÀNH PHẦN ASPIRIN 81MG

Aspirin 81mg có cấu tạo thành phần cơ bản như sau : 

  • Aspirin ............... 81mg
  • Tá dược vừa đủ 1 viên

CÔNG DỤNG CỦA ASPIRIN 81MG

Aspirin 81mg được chỉ định trong các trường hợp:

  • Dự phòng thứ phát đột quỵ và nhồi máu cơ tim
  • Điều trị các cơn đau nhẹ và vừa., giúp hạ sốt, điều trị viêm xương khớp, viêm khớp dạng thấp, viêm cột sống dính khớp.
  • Điều trị hội chứng Kawasaki.  

DÙNG ASPIRIN 81MG CẦN CHÚ Ý

Tác dụng không mong muốn thường gặp:

  • Buồn nôn, nôn, khó tiêu, khó chịu ở thượng vị, đau dạ dày, ợ nóng, loét dạ dày – ruột.
  • Ban da, mề đay, người mệt mỏi, thiếu máu, tan máu.
  • Yếu cơ, khó thở, sốc phản vệ.  

Tác dụng không mong muốn ít gặp:

  • Mất ngủ, bồn chồn, cáu gắt, thiếu sắt.
  • Chảy máu ẩn, thời gian chảy máu kéo dài, giảm bạch cầu, giảm tiểu cầu, thiếu máu.
  • Độc hại gan, suy chức năng thận, co thắt phế quản.  

Chống chỉ định:

  • Quá mẫn với dẫn xuất salicylate và thuốc chống viêm không steroid khác.
  • Bệnh nhân ưa chảy máu, nguy cơ xuất huyết, giảm tiểu cầu, người sốt do virus.
  • Tiền sử bệnh hen, suy tim, suy gan, thận.
  • Loét dạ dày tá tràng tiến triển.
  • Phụ nữ 3 tháng cuối thai kỳ.  

CÁCH DÙNG VÀ LIỀU DÙNG ASPIRIN 81MG

Cách dùng: uống với nước, không được nhai hoặc bẻ viên thuốc.

Dùng thuốc theo chỉ định của bác sĩ hoặc theo liều dùng sau:

Trường hợp giảm đau, hạ sốt:

  • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: dùng 325 – 650mg, cách 4 giờ dùng 1 lần.
  • Trẻ em: 50 - 75 mg/kg/ngày, chia làm 4 - 6 lần, không quá 3,6 g/ngày.  

Trường hợp ngừa và điều trị nhồi máu cơ tim và đột quỵ: 81 – 325mg/ngày. Dùng hàng ngày hoặc cách ngày.

Trường hợp chống viêm: Người lớn: 3-5 g/ngày, chia làm nhiều liều nhỏ.

Trường hợp điều trị viêm khớp dạng thấp thiếu niên: Uống 80-100 mg/kg/ngày, chia làm nhiều liều nhỏ (5 - 6 lần).

Trường hợp điều trị bệnh Kawasaki:

  • Trong giai đoạn đầu có sốt: Uống trung bình 100 mg/kg/ngày (80 - 120mg/kg/ngày), chia làm 4 lần, trong 14 ngày hoặc cho tới khi hết viêm.
  • Trong giai đoạn dưỡng bệnh: Uống 3 - 5 mg/kg/ngày (uống 1 lần).  

MUA ASPIRIN 81MG Ở ĐÂU? ASPIRIN 81MG GIÁ BAO NHIÊU?

Giá thuốc Aspirin 81mg đã được niêm yết và bán rộng rãi tại các nhà thuốc trên toàn quốc.

Không tự ý sử dụng thuốc khi chưa có chỉ định của bác sĩ. Thông tin bài viết trên chỉ có tác dụng cho các nhân viên y tế tham khảo, chúng tôi không bán online thuốc này.

Bình luận

LIÊN HỆ - TƯ VẤN

Hãy nhập thông tin của bạn, chúng tôi sẽ gọi lại trong giây lát

Sản phẩm đã xem
X

YÊU CẦU NHÀ THUỐC TƯ VẤN



shop call icon Tư vấn cho tôi
Có  người đang xem cùng bạn
phone 0338.814.456